STOCKS

News



income tax

రూ.5 లక్షలకు పన్ను లేదు... కానీ రిటర్నులు వేయాలి

రూ.5 లక్షల ఆదాయం ఉన్న వారికి పన్ను చెల్లించే అవసరం లేకుండా కేంద్ర ప్రభుత్వం తాజా బడ్జెట్‌లో మినహాయింపులను పెంచి

Sunday 3rd February 2019

ఆదాయపన్నుపై ఐదు ప్రయోజనాలు

2019-20 ఆర్థిక సంవత్సరపు మధ్యంతర బడ్జెట్లో ఎంతో ఉపశమనం కల్పించే ఆదాయపన్ను నిర్ణయాలకు మంత్రివర్యులు చోటు కల్పించారు. ఈ నిర్ణయాలతో

Saturday 2nd February 2019

రిటర్న్‌ల ప్రాసెసింగ్‌ ఒక్కరోజులో..!

- ఇక రిఫండ్లు కూడా పూర్తిగా ఆటోమేటిక్‌ - ఐటీ శాఖ ప్రమేయం లేకుండా నేరుగా కస్టమర్ల ఖాతాల్లోకి - అత్యాధునిక ఐటీ

Thursday 17th January 2019

ఐటీ మినహాయింపు పరిమితి రెట్టింపు చేయాలి

రూ. 5 లక్షలకు పెంచాలి సెక్షన్ 80సి డిడక్షన్ పరిమితి పెంచాలి కేంద్రానికి సీఐఐ వినతి న్యూఢిల్లీ: వచ్చే నెల 1న కేంద్రం మధ్యంతర

Thursday 10th January 2019

ఫ్లిప్‌కార్ట్‌ బన్సల్స్‌పై ఐటీ శాఖ దృష్టి

న్యూఢిల్లీ: దేశీ ఈ-కామర్స్ దిగ్గజం ఫ్లిప్‌కార్ట్‌ సహవ్యవస్థాపకులు సచిన్‌, బిన్నీ బన్సల్‌లు అమెరికన్ రిటైల్ దిగ్గజం వాల్‌మార్ట్‌కు వాటాలు విక్రయించిన

Friday 23rd November 2018

రికార్డు స్థాయికి ఆదాయపన్ను వసూళ్లు

గౌహతి: గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఆదాయపన్ను వసూళ్లు రికార్డు స్థాయికి చేరుకున్నట్లు కేంద్ర ప్రత్యక్ష పన్నుల బోర్డ్‌ (సీబీడీటీ) వెల్లడించింది.

Saturday 18th August 2018

ఫారం 26ఏఎస్‌ తప్పుల తడకైతే.. 

ఆదాయ పన్ను శాఖ నిర్వహించే వెబ్‌సైట్‌లో మీకు సంబంధించిన ఆదాయ పన్నుల రికార్డును ఫారం 26ఏఎస్‌ అంటారు. మీరు చెల్లించే

Monday 6th August 2018

ఐటీఆర్‌ ఫైలింగ్‌కు మరింత గడువు

సెంట్రల్‌ బోర్డ్‌ ఆఫ్‌ డైరెక్ట్‌ ట్యాక్సెస్‌ (సీబీడీటీ) తాజాగా 2018-19 అసెస్‌మెంట్‌ ఇయర్‌కు సంబంధించి ఇన్‌కమ్‌ ట్యాక్స్‌ రిటర్న్స్‌ (ఐటీఆర్‌)

Saturday 28th July 2018

విదేశీ ఆదాయాన్ని రిటర్నుల్లో చూపించాలా?  

ఇక్కడ నివసించేవారు, ఎన్‌ఆర్‌ఐలకు వేర్వేరుగా నిబంధనలు ఎన్ని రోజులున్నారన్న అంశం ఆధారంగా వర్గీకరణ  స్వదేశంలో ఉండే వారు విదేశీ ఆదాయం చూపించాల్సిందే ఎన్‌ఆర్‌ఐలు భారత్‌లో

Monday 23rd July 2018

ఐటీఆర్‌ ఇ-ఫైలింగ్‌.. ఈ విషయాలు తెలుసా?

ఆదాయపు పన్ను శాఖకు చెందిన ఇ-ఫైలింగ్‌ వెబ్‌సైట్‌లో గత ఏడాది కాలంలో చాలా మార్పులు చోటుచేసుకున్నాయి. ఇన్‌కమ్‌ ట్యాక్స్‌ రిటర్నులు

Saturday 14th July 2018